Hanyoyin Gudanar da Ayyuka na Citrus Orange Limon Acid Rot Bayan Zama (Hanyar Tsare)
'Ya'yan itacen Citrus sun haɗa da mandarins masu faffadan fata, lemu masu zaki, innabi, lemo, kumquat da sauran nau'ikan.Cututtukan citrus na yau da kullun sun haɗa da penicillium, koren mold, rot acid, rot, rot, launin ruwan kasa, tabo mai, da sauransu. Daga cikin su, koren mold da rot acid akwai cututtuka waɗanda ke haifar da mummunar asarar bayan girbi.Fungal kwayoyin jawo.
Wannan labarin yana gabatar da hanyoyin rigakafi musamman na ɓarkewar tsami ga lemu na cibiya.
Citrus tsami rot cuta ce ta fungal cuta ta Geotrichum candidum.Ko da yake ɓangarorin ƙwayoyin cuta na ƙwayoyin cuta suna girma kuma suna girma cikin sauri a cikin zafin jiki, a cikin kaka da hunturu, lokacin da zafin jiki ya yi ƙasa sosai, spores na ƙwayoyin cuta masu cutarwa kuma za su yi girma kuma suna girma, wanda dole ne a kula da su.Acid rot pathogen yafi mamayewa ta hanyar raunukan 'ya'yan itacen Citrus, amma wasu miyagu na iya mamaye 'ya'yan itace masu kyau kai tsaye.Wasu mutane suna kiran rot da “atomic bomb” na citrus bayan girbi, wanda ke nuna cewa ikonsa na lalata yana da ƙarfi sosai.
(Hanyoyin bayyanar da cibiya orange tsami rot, taushi, gudu ruwa, kadan fari guba, wari)
Ko da yake citrus tsami rot yana da muni, bisa ga ingantattun hanyoyin sarrafawa, za'a iya sarrafa ɓacin rai sosai koda ba tare da amfani da ajiyar sanyi ba.Ya kamata a kula da abubuwan da ke gaba a cikin rigakafin rot acid na cibiya lemu:
1. Ƙayyade lokacin girbi da ya dace don lemu na cibiya, ba da wuri ko latti ba.Ya kamata a girbe lemu na cibiya da ake amfani da su don ajiya cikin lokaci.Cikakke lemu suna da babban abun ciki na sukari, amma ƙarancin acidity, rashin juriya, kuma basu da juriya ga ajiya.
2.Kada a rika diban 'ya'yan itace a cikin ranakun damina, ko kuma a tsinke da ruwa.A rika girbi lemu na cibiya idan yanayi ya yi kyau sosai, kuma bai dace a rika girbi lemu na cibiya ba a lokacin da aka samu raɓa safe da yamma.Domin spores na kwayoyin cuta suna da sauƙin fitowa a cikin yanayi mai ɗanɗano, kuma epidermis na cibiya orange yana da sauƙi don kumbura bayan ya sha ruwa, lentil yana fadadawa, kuma kwayoyin cutar suna iya mamayewa, wanda ke ba da dama mai kyau. m rot da kore mold don mamayewa.
3. Kula da lalacewar injina sosai yayin ɗaukar 'ya'yan itace da sufuri.Yin amfani da zaɓen “’ya’yan itace ɗaya da almakashi biyu”, ƙwararrun ma’aikatan da za su ɗauko ’ya’yan itace za su fi ƙware, kar a cire lemu da ƙarfi daga kan bishiyar.Kar a taɓa yara ko da ƙarfi yayin sufuri.
4. Ya kamata a tsaftace ruwan cibiya sannan a adana shi cikin lokaci bayan an girbe shi.Kamar yadda zai yiwu, yakamata a sarrafa shi a wannan ranar girbi.Idan ya yi latti don sarrafa shi a rana guda, sai a sarrafa shi da wuri-wuri gobe.A cikin yanayin aiki mai wuyar gaske, ana ba da shawarar yin amfani da kayan aikin injiniya.Na'urar sarrafa bayan girbi da Kamfanin Jiangxi Lumeng ya ƙera kuma ya kera yana da tsarin hana ruwa yaɗuwar ruwa da tsarin adana zafi, wanda zai iya haɓaka ƙimar sarrafawa sosai kuma yana da ingantacciyar rigakafin lalata da sabon tasiri.
5. Yi amfani da magungunan kashe qwari da abubuwan kiyayewa.A halin yanzu, kawai abubuwan kiyayewa tare da tasiri mai ƙarfi da aminci mai ƙarfi don rigakafi da sarrafa rot na citrus acid sune wakilai-gishiri biyu, kuma sunan kasuwanci shine Baikede.Zai fi kyau a yi amfani da tsarin kula da wurare dabam dabam na ruwa na Lumeng da tsarin adana zafi tare.
6. Manyan 'ya'yan itatuwa suna iya kamuwa da cututtuka kuma ba za a iya adana su ba.Ana basar lemu ta cibiya kuma ana adana su cikin lokaci bayan girbi.Bayan rarrabuwa, 'ya'yan itãcen marmari sama da 85 ko 90 (ma'aunin daidaitawa ta nauyi yana ƙasa da 15) ba su da juriya ga ajiya.Manyan 'ya'yan itatuwa sun fi dacewa da rauni da cututtuka a lokacin girbi da sufuri, kuma suna da wuyar bushewa a lokacin ajiya.
7. Bayan ɗan gajeren lokaci na pre-sanyi, adana 'ya'yan itace guda ɗaya a cikin jaka a cikin lokaci.Kafin sanyaya ya kamata a gudanar da shi a cikin tsabta, sanyi da wuri mai iska.Fatar 'ya'yan itacen yana jin ɗan laushi.Yi amfani da jakunkuna masu adana sabbin 'ya'yan itace, kar a bar iska a cikin jakar lokacin yin jaka, kuma ƙara ƙara bakin jakar.
8. Cibi orange ajiya management.Dole ne a kiyaye ma'ajiyar da iskar iska da tsaftar da ba ta da datti.Akwai tazara tsakanin akwatunan ajiya don samun iska.Kula da yanayin zafin jiki da yanayin zafi na ɗakin ajiyar don hana cibiya orange daga rashin lafiyar numfashi, wanda ke da haɗari ga bushewa ko cuta a mataki na gaba.
(Dole ne a sami tazara tsakanin akwatunan ajiya) (sabili da yanayin zafi da zafi)
9. Zaɓin hanyar dabaru
Zaɓi motar da aka sanyaya tare da yawan zafin jiki.Idan ba ku da sharadi, ya kamata ku zaɓi ayari mai iska.Amfani da cikakken ruɓaɓɓen tirela yana da haɗari sosai.Don sufurin motoci na yau da kullun, dole ne ku kula da samun iska da sanyaya, in ba haka ba babban zafin jiki da zafi mai zafi zai kasance a tsakiyar kayan (saboda sakin C02 da H20 daga numfashin cibiya).zafi) yana da sauqi sosai don haifar da rot acid, wanda ya zama ruwan dare a cikin ainihin tsari.
Lokacin aikawa: Afrilu-02-2022